Nucuoituoitho
Nucuoituoitho.forumotion.net
Nucuoituoitho
Nucuoituoitho.forumotion.net
Nucuoituoitho
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nucuoituoitho

NÓI KHÔNG VỚI NẠN CHĂN DẮT TRẺ EM

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
__Học tiếng Nhật - Top Globis Thời Gian: Wed Sep 21, 2011 4:10 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Hãy cảm ơn tác giả vì đã viết bài nhé! Thân!

.
__Học tiếng Nhật - Top Globis Thời Gian: Thu Aug 11, 2011 4:07 pm

.
__Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis Thời Gian: Fri Jun 17, 2011 9:25 am

.
__Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis Thời Gian: Fri Jun 17, 2011 9:24 am

.
__tâm sự hay thư tình Thời Gian: Tue Apr 19, 2011 11:51 am

.
__vui bể bụng Thời Gian: Wed Jan 05, 2011 3:01 pm

.
__Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ Thời Gian: Tue Nov 30, 2010 10:28 am

.
__Tìm việc làm, tuyển dụng hãy đến với Top Globis Thời Gian: Tue Nov 30, 2010 10:20 am

.
__PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới Thời Gian: Tue Nov 30, 2010 10:15 am

.

Tết này em có áo mới, dép mới!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tết này em có áo mới, dép mới! I_icon_minitimeGửi lúc: Thu Feb 04, 2010 8:09 am
Admin
[Designer] Admin
Admin
Điểm : 294
Được thank : 1

Tết này em có áo mới, dép mới! Vide

Bài gửiTiêu đề: Tết này em có áo mới, dép mới!
https://nucuoituoitho.forumvi.com

ChinhphucPS.com - kết nối cộng đồng Photoshop
TT - Quà tết năm nay cho những em học trò nghèo vùng núi cao Quảng Nam là những đôi dép mới, những chiếc áo ấm còn thơm mùi sợi vải, kèm theo bánh mứt, tiền lì xì...
Tết này em có áo mới, dép mới! 32cj4bzjszspq5bvqsa
Nhìn các em cười rạng rỡ, trên tay là những túi quà tết mới thấy hạnh phúc chừng nào. Với nhiều em đây là cái tết đầu tiên có đầy đủ áo quần và dép mới. Những đôi dép mới sẽ thay những đôi dép cũ đã rách, đứt để giúp các em đủ sức vượt qua những ngọn núi cao trên đường đến lớp. Và những chiếc áo ấm áp tình người sẽ giúp các em chống chọi được với cái lạnh vùng cao...

Nhìn các em mang những đôi dép cũ, rách đến nhận quà mới hiểu vì sao em nào cũng vui mừng khi nhận được những đôi dép mới

Hai em Hồ Thị Y Na và Hồ Thị Thảo (dân tộc M’Nông), học sinh lớp 6 Trường THCS Kim Đồng, xã Phước Đức, huyện Phước Sơn, Quảng Nam hớn hở bên đôi dép mới

Nụ cười hồn nhiên của trẻ em nghèo vùng cao Quảng Nam khi được nhận quà tết

Ngày 2-2-2010, 750 phần quà (mỗi phần trị giá 200.000 đồng) trong tổng số 2.000 phần quà do Công ty võng xếp Duy Lợi và bạn đọc báo Tuổi Trẻ gửi tặng đã được báo Tuổi Trẻ phối hợp với Tỉnh đoàn Quảng Nam trao tận tay học sinh nghèo ở các xã Phước Đức (huyện Phước Sơn), Ma Cooih (huyện Đông Giang) và Đại Hưng (huyện Đại Lộc). Ngoài ra, quà tết cho các em còn có 250 bộ quần áo mới, 250 đôi dép, 250 phần bánh kẹo và hàng trăm chiếc áo ấm do các doanh nghiệp sau đây tặng: Công ty TNHH sản xuất - thương mại BQ, Công ty vàng bạc đá quý Sài Gòn SJC, Ngân hàng Việt Á...
Tết này em có áo mới, dép mới! 1jzyyzm2lfvrzd67q66c
Niềm vui nhân đôi

Tối 2-2, niềm vui của trẻ em nghèo ở huyện Bình Sơn (Quảng Ngãi) như được nhân đôi vì cùng lúc vừa được xem biểu diễn văn nghệ (do Huyện đoàn Bình Sơn tổ chức), vừa được nhận quà tết của bạn đọc báo Tuổi Trẻ.

Ôm chặt túi quà trên tay, em Nguyễn Văn Vinh, lớp 7D Trường THCS thị trấn Châu Ổ, huyện Bình Sơn nói: “Tết này ba đỡ lo tụi em không có tết. Từ ngày mẹ mất do nước lũ cuốn, nhà càng nghèo thêm, những ngày qua ba đi tháo ruộng cho người ta đến tận khuya mới về. Ban ngày ba đi làm thuê, ban đêm đi tháo nước để kiếm tiền nuôi hai anh em ăn học”. Ôm con vào lòng, ông Nguyễn Văn Dũng (ba của Vinh) xúc động nói: “Nghe con có quà tết tui mừng lắm, lật đật lấy xe đạp chở đi. Trong lũ bão số 9, hai vợ chồng tui đều bị lũ cuốn, may tôi còn sống để nuôi con. Hai con còn nhỏ quá mà má chúng nó mất sớm, mấy bữa nay tôi chạy đi làm thuê kiếm tiền lo tết này bàn thờ má nó hương khói đàng hoàng, các con có áo mới đỡ tủi thân”.

Bão lũ số 9 đã khiến 17 người chết và gần 1.000 mái nhà của bà con ở huyện Bình Sơn bị sập hoàn toàn. Tết này hàng trăm đứa trẻ nghèo ở đây đành đón tết trong lều bạt và nhiều em phải đón tết thiếu vắng cha, mẹ.

“Quà xuân do bạn đọc báo Tuổi Trẻ tặng trẻ nghèo có ý nghĩa động viên tinh thần rất lớn. Đây là những món quà ấm áp tình người giúp các em vượt qua nhọc nhằn, vui chơi mấy ngày tết”, ông Vũ Trung Thảo, bí thư Huyện ủy Bình Sơn, bộc bạch.
Tết này em có áo mới, dép mới! Xldgyfj2vp309blskps5

Nguồn: http://www.ChinhPhucPS.com - kết nối cộng đồng Photoshop
Tutorial, Photoshop, kĩ năng photoshop, Design, thiết kế, luyện tập từ căn bản đến nâng cao chỉ có tại wWw.ChinhPhucPS.com

Thông điệp:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Hãy viết bài có dấu để mọi người hiểu bạn nói gì.
* Bài viết không dấu sẽ bị cảnh cáo 3 lần! Sau có sẽ bị BAN
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấnđề thì bấm A/a trên phải khung viết bài